วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566 เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอตากใบ นำโดย นายแพทย์ภุชงค์ วงศ์หิรัญรัชต์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลตากใบ และนายวีระโชติ รัตนกุล สาธารณสุขอำเภอตากใบ ร่วมกับกลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม ออกให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก ในกลุ่มนักเรียนหญิงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4-6 ณ โรงเรียนตากใบ จำนวน 35 คน
รายละเอียด